Thaikids.com Thaikids.com
คุยทางไกลกับไทยคิดส์
กระดานข่าวเก่าเพื่ออ้างอิงข้อมูลเชิญทางนี้ครับ
ติดต่อเวบมาสเตอร์เชิญทางนี้ครับ
 
 ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิกสมัครสมาชิก 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

เทศกาลหุ่นโลกกรุงเทพฯ 2014 วันที่ 1-10 พย 57

 
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thaikids.com -> เวทีดนตรีไทย
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
อัญชลี



เข้าร่วม: 10 Sep 2007
ตอบ: 2118

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 30, 2014 1:24 am    เรื่อง: เทศกาลหุ่นโลกกรุงเทพฯ 2014 วันที่ 1-10 พย 57 ตอบโดยอ้างข้อความ

เทศกาลหุ่นโลกกรุงเทพฯ ๒๐๑๔
(Harmony World Puppet Carnival Bangkok 2014)
วันที่ ๑ – ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๗
ณ สถานที่จัดแสดงรอบเกาะรัตนโกสินทร์และศูนย์การค้าสยามพารากอน


สถานที่จัดการแสดง

    ๑. โรงละครแห่งชาติ (ทั้งโรงใหญ่และโรงเล็ก)
    ๒. โรงละครวังหน้า
    ๓. หอศิลป์ร่วมสมัย ถนนราชดำเนิน
    ๔. พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ หอศิลป (หอศิลป์ถนนเจ้าฟ้า)
    ๕. พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ
    ๖. ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์
    ๗. โรงมหรสพหลวง ศาลาเฉลิมกรุง
    ๘. สนามหลวง
    ๙. ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร ถนนบรมราชชนนี
    ๑๐. ศูนย์การค้าสยามพารากอน



ทั้งนี้ ผู้สนใจไม่ต้องเสียค่าบัตรเข้าชมการแสดงทุกชุด
สำรองที่นั่งสำหรับการชมการแสดงหุ่นทุกโรงละคร ได้ที่
www.harmonyworldpuppet.com
และจะเปิดบู้ธรับจองตามจุดต่างๆ อาทิ ศูนย์การค้าสยามพารากอน,
หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร, เดอะแจส วังหิน ฯลฯ
ติดตามรายละเอียดได้จาก Facebook/harmonyworldpuppet


ผู้เข้าร่วมเทศกาลหุ่นโลก

    -คณะหุ่นนานาชาติ จำนวน 116 คณะ จาก 79 ประเทศทั่วโลก
    ทั้งอเมริกา ยุโรป แอฟริกา เอเชีย ออสเตรเลีย และอาเซียน
    ซึ่งเป็นจำนวนมากที่สุดเท่าที่เคยจัดมา
    โดยมีรูปแบบที่หลากหลาย ทั้งการแสดงหุ่น, ภาพยนตร์หุ่น และวิดีโอหุ่น
    - คณะหุ่นและเครือข่ายหุ่นเยาวชนของไทย 50 คณะ จากทั่วประเทศ
    ครบทั้ง 3 ประเภท คือ หุ่นประเพณี หุ่นพื้นบ้าน และหุ่นร่วมสมัย
    โดยได้จัดทำสารคดีเกี่ยวกับหุ่นของไทย เพื่อเผยแพร่ในงานนี้ รวมทั้งสิ้น 61 คณะ


องค์กรภาครัฐและเอกชนที่ร่วมจัด และให้การสนับสนุน “เทศกาลหุ่นโลกกรุงเทพฯ 2014”
    ·เจ้าภาพงาน:กระทรวงวัฒนธรรม
    ·เจ้าภาพเมือง: กรุงเทพมหานคร
    ·บริหารการจัดงานและรับรองค่าลิขสิทธิ์การจัดงาน:สำนักงานส่งเสริมการจัดการประชุมและนิทรรศการ (องค์การมหาชน)
    ·สนับสนุนการประชาสัมพันธ์ภายในประเทศและต่างประเทศ และการจัดเลี้ยงในพิธีปิด:การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย
    ·สนับสนุนการจัดงานและส่งเสริมกิจกรรมเพื่อสร้างเสริมสุขภาว: สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ
    ·สนับสนุนการจัดงานและส่งเสริมกิจกรรมเครือข่ายเด็กและเยาวชน: สถาบันสื่อเด็กและเยาวชน
    · เจ้าของลิขสิทธิ์ และร่วมบริหารการจัดงาน: มูลนิธิหุ่นสายเสมา ศิลปะเพื่อสังคม
    ·สนับสนุนสถานที่จัดการแสดง: สำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ : ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร: ศูนย์การค้าสยามพารากอน


กิจกรรมที่สำคัญ
    -1 พฤศจิกายน : พิธีเปิดเทศกาลหุ่นโลกกรุงเทพฯ 2014 ที่สนามหลวง
    -2 พฤศจิกายน : พิธีเปิดนิทรรศการ “ศิลปะหุ่นไทยและหุ่นไทยร่วมสมัยในรัชกาลที่ 9”
    ที่หอศิลป์ร่วมสมัย ราชดำเนิน
    -10 พฤศจิกายน :พิธีปิด และมอบรางวัล ที่โรงละครแห่งชาติ


รายละเอียดเพิ่มเติมกรุณาติดต่อ
    -ฝ่ายประชาสัมพันธ์โครงการ :สุขกมล งามสม 08 9484 9894, ภวิกา ขันทเขตต์ 08 6567 1677, อุมา พลอยบุตร์ 08 7704 4507, ชามานันท์ สุจริตกุล 08 1848 1484
    -ฝ่ายบริหารงานโครงการ : มูลนิธิหุ่นสายเสมาฯ 08 9106 0641, 08 7924 7437, 08 9222 9974


-www.harmonyworldpuppet.com
-Facebook/harmonyworldpuppet
_________________
Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee


แก้ไขล่าสุดโดย อัญชลี เมื่อ Thu Oct 30, 2014 2:21 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
อัญชลี



เข้าร่วม: 10 Sep 2007
ตอบ: 2118

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 30, 2014 1:26 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วันเสาร์ ที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ : Saturday 1 November 2014

15.00
    สนามหลวง
    Sanam Luang

      ขบวนพาเหรดหุ่นจากนานาประเทศ รวมทั้งหุ่นไทย และหุ่นเยาวชนไทย ,
      การแสดงหุ่นต่างๆ , พิธีเปิดอย่างเป็นทางการ , งานเลี้ยงต้อนรับ
      Opening Ceremony , Street shows , Puppet Shows
      Music , Dancing , Carnival Parade , Presentation of Participants
      Carnival Official Opening , Cocktail Party

_________________
Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee


แก้ไขล่าสุดโดย อัญชลี เมื่อ Thu Oct 30, 2014 2:23 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
อัญชลี



เข้าร่วม: 10 Sep 2007
ตอบ: 2118

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 30, 2014 1:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วันอาทิตย์ ที่ ๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ : Sunday 2 November 2014

10.00 น.

    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

      - พิธีเปิดนิทรรศการ “ศิลปะหุ่นไทยและหุ่นไทยร่วมสมัยในรัชกาลที่ ๙”
      Opening Ceremony the exhibition “ The Art of Thai Puppet And Contemporary Puppet in the reign of King Rama 9”
      - การแสดงหุ่นกระบอกยายเชวง อ่อนละม้าย จ. นครสวรรค์ ประเทศไทย
      Hun Krabok Yai Chaweng Onlamai ; Nakhon Sawan, Thailand


    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupes
      1. การแสดงหุ่นสายเยาวชนคณะโรงเรียนบ้านบางนุ จ.พังงา ประเทศไทย
      Hun Sai Ban Bang Nu school, Phangnga , Thailand (Marionette Puppet)
      2. การแสดงหุ่นเยาวชน คณะหุ่นมือและหุ่นสายโรงเรียนบ้านสามกอง จ.ภูเก็ต ประเทศไทย
      Hun Sai and Hand Puppet Ban Sam Kong school , Phuket , Thailand
      3. การแสดงหุ่นสายจากคณะบุญมีดวงจันทร์ จ.ภูเก็ต ประเทศไทย
      Hun Sai Bunmee Duangchan Troupe , Phuket, Thailand (Marionette Puppet)


11.00 น.
    โรงละครศาลาเฉลิมกรุง
    Royal Theatre Sala Chalermkrung

      การแสดงหุ่นจากประเทศมาเลเซีย
      ACX Productions Klang, Malaysia "NANA AND AH LU "


12.00 น.
    รงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศเอสโตเนีย
      Theater "Tuuleveski" ( "Windmill" ) Johvi, Estonia
      "THE LITTLE HUMPBACKED HORSE"


From 13.00 น.
    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupes
      1.การแสดงหุ่นสายเยาวชนคณะช่อชะคราม จ.สมุทรสงคราม ประเทศไทย
      Hun Sai Chauchakram , Wat Khow Yee Sarn school ; Samut Songkhram , Thailand
      2. การแสดงหุ่นเยาวชนคณะหุ่นสายโรงเรียนบ้านหมูสี จ.นครราชสีมา ประเทศไทย
      Hun Sai Ban Musee school ; Nakhon Ratchasima, Thailand
      3. การแสดงเยาวชนหนังตะลุงคณะรากไทย โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศ จ.เพชรบุรี ประเทศไทย Nang Talung Rak Thai , Benchama Theputhit school ; Phetchaburi , Thailand
      4. การแสดงเยาวชนหนังบักตื้อโรงเรียนบ้านเพียมาต (รัฐราชพิทยาคาร)จ.ศรีสะเกษ ประเทศไทย
      Nang Talung Ban Phia Matt school ( Ratrachphitthayakhan) ; Sisaket , Thailand


14.00 น.
    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

      การแสดงหุ่นร่วมสมัยช่างฟ้อน โจหน่า ประเทศไทย
      Hun Chang Fon Cho - Na ; Chiang Mai , Thailand


15.00 น.
    ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์
    Royal Pavilion Mahajetsadabadin

      การแสดงหุ่นโปรแกรมพิเศษสำหรับเด็ก : Special Children Show
      Noisy Oyster Company Frome Somerset, United Kingdom “PLAIN BOB”


16.00 น.
    Auditorium of Damrong Rajanubhab Building , National Museum
    ห้องประชุม อาคารดำรงราชานุภาพ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ

      การแสดงวีดีโอหุ่นจากประเทศกัวเตมาลา และประเทศเคนย่า
      Video Program
      1. "Mask of Guatemala GMTV Produccions, Guatemala
      2. "The Last Puppet Man" Puppet Krystal Company, Kenya

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นประเภทสตรีทโชว์ : Outdoor stage and Street Program
      - ประเทศอิหร่าน : Iran 27 Aban Group Theater
      - ประเทศฝรั่งเศส : France Guignol Theatre
      - ประเทศตุรกี : Turkey Serkan Kaplan Theatre
      - ประเทศนิวซีแลนด์ : New Zealand-String Bean Puppet

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่น เจ้าขุนทอง จ.กรุงเทพฯ ประเทศไทย
      Chao Khun Thong Troupe ( Hand Puppet) ; Bangkok , Thailand


17.00 น.
    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupe
      การแสดงหุ่นกลุ่มสภาองค์กรเด็กและเยาวชนจิตวิญาณห้วยแร้ง จ.ตราด ประเทศไทย
      The Youth council of Huairaeng sub district “Spirituality of Huairaeng” ; Trad , Thailand

    ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์
    Royal Pavilion Mahajetsadabadin

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupe
      การแสดงหุ่นกระบอกโรงเรียนพลูหลวงวิทยา (วัดโคกพลู) จ.ตาก ประเทศไทย
      Hun Krabok Pluluang Witthaya (Wat Khokphlu) ; Tak , Thailand

    โรงละครแห่งชาติ (โรงเล็ก)
    National Theatre (Small Hall)

      การแสดงหุ่นจากประเทศเวียดนาม
      Thuy Tien Puppeteer from Thang Long Water Puppet Theatre Hanoi, Vietnam “VIETNAM IN PUPPETS”


18.00 น.
    ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร
    Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

      การแสดงหุ่นจากประเทศอินเดีย
      Dolls Theatre Kolkata, India "TAMING OF THE WILD"


19.00 น.
    โรงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศอิตาลี
      Carolina Khoury Teatro Torino, Italy "THE GINODRAMA"

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นจากประเทศรัสเซียและ การแสดงหุ่นจากประเทศอินเดีย
      1. Theatre Reflection Moscow, Russia "EAST WIND”
      2. Masti – Makers Dance Group Pali Marwar - Rajasthan, India “INDIA HARMONY DANCE”


20.00 น.
    โรงละครศาลาเฉลิมกรุง
    Royal Theatre Sala Chalermkrung

      การแสดงหุ่นจากประเทศพม่า
      HTWE OO MYANMAR Yangon, Myanmar "MYANMAR TRADITIONAL PUPPET THEATRE"


21.00 น.
    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหนังบักตื้อ คณะ ศ.คมศิลป์ จ.อุบลราชธานี ประเทศไทย
      Nang Talung So.Comsilp Troupe ; Ubonratchathani , Thailand

    โรงละครแห่งชาติ (โรงเล็ก)
    National Theatre (Small Hall)

      การแสดงหุ่นจากประเทศเยอรมัน
      Julia Raab Theater Halle, Germany "THE FAT LADY plays Medea"

_________________
Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
อัญชลี



เข้าร่วม: 10 Sep 2007
ตอบ: 2118

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 30, 2014 2:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วันจันทร์ ที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ : Monday 3 November 2014

10.00 น.
    โรงละครแห่งชาติ (โรงเล็ก)
    National Theatre (Small Hall)

      การแสดงหุ่นจากประเทศออสเตรเลีย
      Sydney Puppet Theatre Sydney, Australia “NELLA’S WINGS”

    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupes
      1. การแสดงหุ่นเยาวชนคณะหุ่นสายโรงเรียนนารีนุกูล จ.อุบลราชธานี ประเทศไทย
      Hun Sai Naree Nukul school ; Ubon Ratchathani , Thailand
      2. การแสดงหุ่นเยาวชนคณะหุ่นสายโรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา จ.ชัยนาท ประเทศไทย
      Hun Sai Khuean Chaophraya school ; Chainat , Thailand
      3. การแสดงหุ่นสายเยาวชน คณะโรงเรียนบ้านหนองโสน จ.บุรีรัมย์ ประเทศไทย
      Hun Sai Ban Nong Sano school, Bureerum , Thailand (Marionette Puppet)


11.00 น.
    โรงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศสวิสเซอร์แลนด์
      Figurentheater Michael Huber Liestal, Switzerland
      "BOBELOG - Why Are the Stars Dancing?"


12.00 น.
    ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร
    Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

      การแสดงหุ่นจากประเทศเกาหลี
      Theatre Ro.Gi.Narae Seongnam-Si, Korea
      "THE WOODCUTTER AND THE HEAVENLY MAIDEN"


13.00 น.
    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

      การแสดงหุ่นเงา กลุ่มละครมะขามป้อม ประเทศไทย
      Hun Ngao Lakhon Makhampom Group (Shadow Puppet) ; Bangkok , Thailand

    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupes
      1. การแสดงกลุ่มเยาวชนหนังบักตื้อ โรงเรียนประชาสามัคคี จ.อุบลราชธานี ประเทศไทย
      Khana Nang Bak Tue Pracha Samakkhee school ; Ubon Ratchathani , Thailand
      2. การแสดงเยาวชนหนังบักตื้อ เพชรอีสาน จ.มหาสารคาม ประเทศไทย
      Nang Bak Tue Phet Isan Troupe (Shadow Puppet) ; Maha Sarakham , Thailand


14.00 น.
    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupes
      1.การแสดงหุ่นเงากลุ่มเยาวชน ลูกขุนนํ้า จ.นครศรีธรรมราช ประเทศไทย
      Luuk Kun Num Youth shadow Puppet , Nakhon srithammarach , Thailand
      2. การแสดงหุ่นเงาเยาวชนลูกไม้แม่ขาน ศูนย์การศึกษาโจ๊ะมาโลลือหล่า ประเทศไทย
      Lukmai Mae Khan Shadow Puppet Jhomaloluela school , Chiang Mai , Thailand


16.00 น.
    Auditorium of Damrong Rajanubhab Building , National Museum
    ห้องประชุม อาคารดำรงราชานุภาพพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ

      การแสดงวีดีโอหุ่นจากประเทศเนปาล , ประเทศแคนาดา , ประเทศมาลี
      Video Program
      1. "King Desar Ritual" Pema Donyo Video, Nepal
      2. “Les Bois Dormants” Julie Desrosiers Productions, Canada
      3. "Masques Bamana
      Dancing" Sarake Records Bamako, Mali

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นประเภทสตรีทโชว์ : Outdoor Stage and Street Program
      - ประเทศรัสเซีย : Russiam- Reflection Theatre
      - ประเทศเปรู : Peru -Jose Navarro Theatre
      - ประเทศเอสโตเนีย : Estonia - Theater "Tuuleveski"
      - ประเทศมาเลเซีย : Malaysia - PuppetKU Theatre
      - ประเทศโปรตุเกส : Portugal S.A. Marionettas
      - ประเทศฟินแลนด์ : Finland - Helsinki Puppet Theatre

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupe
      1.การแสดงเยาวชน คณะหุ่นเด็กเทวดา จ.มหาสารคาม ประเทศไทย
      Khana Hun Dek Thewada, Mahasarakham , Thailand

    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    RatchadamnoenContemporary Art Centre

      Carnival Press Conference
      Brief meeting with Journalist regarding Carnival, Shows, Artists
      Media Center Room (4th floor)

      กิจกรรมอบรมหุ่นจากประเทศญี่ปุ่น : Carnival Workshop
      "PUPPETS AND LIFE" byTheatre & Puppet Ensemble glasio bluo Tokyo, Japan
      Seminar room (3rd floor)

    ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร
    Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

      การแสดงหุ่นจากประเทศโรมาเนีย
      Children and Youth theater Merlin Timisoara, Romania
      "VASILACHE AND MARIORICA”


From 16.00-18.00 น.
    ศูนย์การค้าสยามพารากอน
    Siam Paragon Department Store

      การแสดงหุ่นโปรแกรมพิเศษ : Special Puppet Show
      1. คณะหุ่นนานาชาติ 3 การแสดง : International Puppet Troupe
      2. คณะหุ่นไทย : Thai Puppet Troupe


17.00 น.
    ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์
    Royal Pavilion Mahajetsadabadin

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupe
      การแสดงกลุ่มเยาวชน หุ่นกระบอก ช.เจริญศิลป์ จ.นครสวรรค์ ประเทศไทย
      Cho Charoen Sin Youth Rod Puppet Group , Nakhon Sawan , Thailand

    โรงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศบัลแกเลีย
      Vessel Theatre Veliko Tarnovo, Bulgaria “THE BRAVE TIN SOLDIER”


18.00 น.
    โรงละครศาลาเฉลิมกรุง
    Royal Theatre Sala Chalermkrung

      การแสดงหุ่นจากรวมประเทศ (ประเทศแม็กซิโก,อินโดนีเซีย,สเปน)
      Inter Continental Theatre Gnayaw Puppet Company
      Mexico, Indonesia, Spain "WAYANGSAMPAHLAUT"( Sea Rubbish Puppets)

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นจากคณะหุ่นเยาวชน : Thai Youth Puppet Troupe
      การแสดงกลุ่มเยาวชนหนังใหญ่ วัดบ้านดอน จ.ระยอง ประเทศไทย
      Nang Yai Wat Ban Don Youth group ; Rayong , Thailand


19.00 น.
    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นจากประเทศแคนาดา
      Julie Desrosiers Theatre Montréal Québec, Canada "Punzelle"

    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      การแสดงหุ่นจากประเทศนิวซีแลนด์
      Company Taowaru Company Taowaru (Maori company New Zealand)
      Coromandel, New Zealand "TE AO" (The World)


20.00 น.
    โรงละครแห่งชาติ (โรงใหญ่)
    National Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศอิตาลี
      Teatro Verde Rome, Italy "ONCE UPON A TIME"

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหนังตะลุง ภิญโญ ศ.นครินทร์ จ.นครศรีธรรมราช ประเทศไทย
      Nang Talung Phinyo So Nakharin ; Nakhonsrithammarat , Thailand

21.00 น.
    โรงละครแห่งชาติ (โรงเล็ก)
    National Theatre (Small Hall)

      การแสดงหุ่นจากประเทศบราซิล
      Julietas e os Metabonecos Porto Alegre - Rio Grande do Sul, Brazil
      "Maria Farrar"

_________________
Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
อัญชลี



เข้าร่วม: 10 Sep 2007
ตอบ: 2118

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 30, 2014 3:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วันอังคาร ที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ : Tuesday 4 November 2014

10.00 น.
    โรงละครศาลาเฉลิมกรุง
    Royal Theatre Sala Chalermkrung

      การแสดงหุ่นจากประเทศโปแลนด์
      Miniatura City Theatre, Gdańsk, Poland “THE UGLY DUCKLING"

11.00 น.
    ศูนย์มนุษยวิทยาสิรินธร
    Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

      การแสดงหุ่นจากประเทศสเปน
      Baychimo Teatro Zamora, Spain "TODOS SUS PATIOS" ("All his ducks" )

12.00 น.
    โรงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศฝรั่งเศส
      Theatre des Tarabates Saint Brieuc, France

13.00 น.
    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

      การแสดงหุ่นจากคณะยายหุ่น พระจันทร์เสี้ยว ประเทศไทย
      Yai Hun Crescent moon Troupe ; Bangkok, Thailand

14.00 น.
    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      กิจกรรมอบรมหุ่นจากประเทศสิงคโปร์
      Workshop “Puppets & Passages Artsolute” By Terence Tan and Jodi Thiele

15.00 น.
    Auditorium of Damrong Rajanubhab Building , National Museum
    ห้องประชุม อาคารดำรงราชานุภาพ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ

      การแสดงภาพยนตร์หุ่นจากประเทศเช็ค , ประเทศคาซัดสถาน , ประเทศสหรัฐอเมริกา
      Film Program
      1. "Hand" Czech Republic
      2. "WHITE FLIES” Directed by Dana Ageleuova and Vassiliy Dergachyov Kazakhstan
      3. "HAND MADE PUPPET DREAMS"

16.00 น.
    Auditorium of Damrong Rajanubhab Building , National Museum
    ห้องประชุม อาคารดำรงราชานุภาพ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ

      การแสดงวีดีโอหุ่นจากประเทศเบอร์กินาฟาโซ ,ประเทศอุรุกวัย
      Video Program
      1. "Bwaba Dance" Spencer Weart Boni, Burkina Faso
      2. "Olej's Act" Pampinak Teather, Uruguay

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นประเภทสตรีทโชว์ : Outdoor stage and Street Program:
      - ประเทศนิวซีแลนด์ : New Zealand - String Bean Puppets
      - ประเทศอาร์เจนตินา : Argentina- La Gorda Azul Teatro
      - ประเทศอินเดีย : India - Masti Makers Dancing Group
      - ประเทศโรมาเนีย : Romania - Merlin Theatre
      - ประเทศอิหร่าน : Iran - 27 Aban Group Theater

    หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
    Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

      Seminar room (3Rd floor) กิจกรรมการวิจารณ์หุ่นจากประเทศสหรัฐอเมริกา
      Round Table Discussion about Carnival’s program with Holli Rubin, USA
      กิจกรรมอบรมหุ่นจากประเทศจอร์เจีย
      Workshop "HAND SHADOW THEATRE"
      By Georgian State Hand Shadow Theatre, Georgia

    โรงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศสเปน
      Playground / Xavier Bobés Girona, Spain "HEAD IN THE CLOUDS

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นกระบอกคณะเพชรหนองเรือ จ.ขอนแก่น ประเทศไทย
      Phet Nong Ruea Rod Puppet ; Khon Kaen , Thailand

From 16.00 18.00 น.
    ศูนย์การค้าสยามพารากอน
    Siam Paragon Department store

      การแสดงหุ่นโปรแกรมพิเศษ : Special Puppet Show
      1. คณะหุ่นนานาชาติ 3 การแสดง : International Puppet Troupe
      2. คณะหุ่นไทย : Thai Puppet Troupe

17.00 น.
    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

      การแสดงหุ่นจากประเทศสวีเดน
      Teater Sesam Gothenburg, Sweden "THE ROAD TO BOLERO"

    ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์
    Royal Pavilion Mahajetsadabadin

      การแสดงหุ่นละครเล็ก คณะสาคร นาฏราช ประเทศไทย
      Sakorn natarach Hun Lakorn Lek ; Nonthaburi ,Thailand

18.00 น.
    โรงละครศาลาเฉลิมกรุง
    Royal Theatre Sala Chalermkrung

      การแสดงหุ่นจากประเทศอาร์เมเนีย
      Yerevan State Puppet Theatre after H. Toumanian
      Yerevan, Armenia “THE FOOLISH MAN"

19.00 น.
    โรงละครวังหน้า
    Wangna Theatre

      การแสดงหุ่นจากประเทศเปรู
      Jose Navarro Theatre Andahuaylas, Peru "RITUAL SCISSORS DANCE"

    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหุ่นจากประเทศบังคลาเทศ
      Shilpakala Academy Puppet Theatre Dhaka, Bangladesh
      "BEDE KONNA - Follk Story of Bangladesh

20.00 น.
    สนามหลวง
    Sanam Luang

      การแสดงหนังใหญ่ (ตามรอย) พระนครไหว จ.กรุงเทพฯ ประเทศไทย
      Nang Yai Tamroi Phra Nakhon Wai ; Bangkok , Thailand

    โรงละครแห่งชาติ (โรงใหญ่)
    National Theatre (Large Hall)

      การแสดงหุ่นจากประเทศบราซิล
      Theatre Circo Poeira Sao Paulo, Brazil “DUST CIRCUS”

21.00 น.
    หอศิลป์เจ้าฟ้า
    The National Gallery Bangkok

    การแสดงหุ่นจากประเทศฟินแลนด์
    Wolf Sign Theatre Helsinki, Finland "Agony of Emma Eckstein"

22.00 น.
    Shakespeare Celebration
    "HAPPY BIRTHDAY Mr. SHAKESPEARE"


    _________________
    Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee
    ขึ้นไปข้างบน
    ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
    อัญชลี



    เข้าร่วม: 10 Sep 2007
    ตอบ: 2118

    ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 30, 2014 4:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

    วันพุธ ที่ ๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ : Wednesday 5 November 2014

    10.00 น.
      โรงละครแห่งชาติ (โรงเล็ก)
      National Theatre (Small Hall)

        การแสดงหุ่นจากประเทศบัลแกเลีย
        Theatre Danny & Dessi Haskovo, Bulgaria “BUTTERFLY MAGIC”


    11.00 น.
      โรงละครวังหน้า
      Wangna Theatre

        การแสดงหุ่นจากประเทศเกาหลี
        Kkachidong Theare Company Jeonju-shi - Jellabuk-do, Korea
        “THE DREAMING GIRL SHIMCHUNG”


    12.00 น.
      ศูนย์มนุษยวิทยาสิรินธร
      Princess Maha Chakri Sirindhorn

        Anthropology Centre การแสดงหุ่นจากประเทศอัลเบเนีย
        Tirana National Puppet Theatre Tirana, Albania "PRINCESS TEUTA"


    13.00 น.
      หอศิลป์เจ้าฟ้า
      The National Gallery Bangkok

        การแสดงจากคณะหุ่น Mommy Puppet ประเทศไทย
        Mommy Puppet Troupe (contemporary puppet) ; Bangkok , Thailand


    14.00 น.
      หอศิลป์เจ้าฟ้า
      The National Gallery Bangkok

        กิจกรรมอบรมหุ่นจากประเทศสิงคโปร์
        Workshop “Puppets & Passages Artsolute” By Terence Tan and Jodi Thiele


    15.00
      Auditorium of Damrong Rajanubhab Building , National Museum
      ห้องประชุม อาคารดำรงราชานุภาพ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ

        การแสดงภาพยนตร์หุ่นจากประเทศโคลอมเบีย , ประเทศสหรัฐอเมริกา
        Film Program
        1. "TABOGO" Directed by Dairo Servantes, Colombia
        2. "HAND MADE PUPPET DREAM" Heather Henson Project part 2, USA


    16.00 น.
      Auditorium of Damrong Rajanubhab Building , National Museum
      ห้องประชุม อาคารดำรงราชานุภาพ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ

        การแสดงวีดีโอหุ่นจากประเทศโคลอมเบีย , จากประเทศเบลารุส
        Video Program
        1. "Soy Callejero" Hilos Company, Colombia
        2. "Luna Salieri" Brest Puppet Theatre, Belarus

      สนามหลวง
      Sanam Luang

        การแสดงหุ่นประเภทสตรีทโชว์ : Outdoor Stage and Street Program
        - ประเทศสหราชอาณาจักร : United Kingdom - Noisy Oyster Company
        - ประเทศอาร์เจนตินา : Argentina - Teatro Tutiriteres Santa Fe
        - ประเทศเกาหลี : Korea - Theatre Ro.Gi.Narae
        - ประเทศตุรกี : Turkey - Serkan Kaplan Theatre Ankara
        - ประเทศนิวซีแลนด์ : New Zealand - String Bean Puppets
        - ประเทศรัสเซีย : Russia - Reflection Theatre Moscsow

        การแสดงหุ่นละครเล็กคลองบางหลวงคณะคำนาย จ.กรุงเทพฯ ประเทศไทย
        The Kum Nai Hun Lakon Lek ( Puppet Troupe) ; Bangkok , Thailand

      หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
      Ratchadamnoen Contemporary Art Centre

        Seminar room (3rd floor) Seminar
        "PUPPETRY AS 21st CENTURY PERFORMANCE”
        By Jerry Bickel Writer and Theatre Director Florida USA

      หอศิลป์เจ้าฟ้า
      The National Gallery Bangkok

        กิจกรรมอบรมหุ่นจากประเทศญี่ปุ่น
        Workshop "CHILDCARE AND PUPPETS"
        by Chizuko Takada Child and Puppets Expert, Japan




    From 16.00 - 18.00 น.
      ศูนย์การค้าสยามพารากอน
      Siam Paragon Department store

        การแสดงหุ่นโปรแกรมพิเศษ : Special Puppet Show
        1. คณะหุ่นนานาชาติ 3 การแสดง : International Puppet Troupe
        2. คณะหุ่นไทย : Thai Puppet Troupe

    17.00 น.
      ศูนย์มนุษยวิทยาสิรินธร
      Princess Maha Chakri Sirindhorn

        Anthropology Centre การแสดงจากประเทศฟิลิปปินส์
        Wanlu and his Puppets Antipolo City, Philippines
        "TALENTADONG PINOY PAPETIR"

      ลานพลับพลา มหาเจษฎาบดินทร์
      Royal Pavilion Mahajetsadabadin

        การแสดงหนังใหญ่ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต ประเทศไทย
        Nang Yai Kasembandit University ; Bangkok, Thailand


    18.00 น.
      หอศิลป์เจ้าฟ้า
      The National Gallery Bangkok

        การแสดงหุ่นจากประเทศโรมาเนีย
        Puppet theatre Nebo Kranj, Slovenia “THE ROOM"


    19.00 น.
      สนามหลวง
      Sanam Luang

        การแสดงหุ่นจากประเทศลาว
        The National Puppet Theatre Trupe Kabong Lao Vien Tiane, Laos "ARTS-KOIY"

      โรงละครแห่งชาติ (โรงใหญ่)
      National Theatre(Large Hall)

        การแสดงหุ่นจากประเทศอียิปต์
        IIhnager Art Center Cairo, Egypt "OTHELLO"


    20.00 น.
      โรงละครวังหน้า
      Wangna Theatre

        การแสดงหุ่นจากประเทศจอร์เจีย
        Georgian State Hand Shadow Theatre Tbilisi, Georgia
        “THE FOUR SEASONS OF THE YEAR”

      สนามหลวง
      Sanam Luang

        การแสดงหุ่นหนังตะลุง คณะรุ่งสุริยา บันเทิงศิลป์ ประเทศไทย
        Nang Talung Khana Rungsuriya Banthoeng Sin ; Ubonratchathani , Thailand


    21.00 น.
      โรงละครแห่งชาติ (โรงเล็ก)
      National Theatre (Small Hall)

        การแสดงหุ่นจากประเทศฟินแลนด์
        Puppet Theatre Centre Buoy Helsinki, Finland
        "BETTE ‘SIS’ O’VALLEY"


    22.00
      Special Program
      "HAPPY BIRTHDAY Mr. SHAKESPEARE"

    _________________
    Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee
    ขึ้นไปข้างบน
    ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
    อัญชลี



    เข้าร่วม: 10 Sep 2007
    ตอบ: 2118

    ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 2:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

    ขออภัย ไม่ว่างมาเขียนต่อให้จบเลย
    _________________
    Ancientism Anchalee http://www.facebook.com/ancientism.anchalee
    ขึ้นไปข้างบน
    ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
    แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
    สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thaikids.com -> เวทีดนตรีไทย ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
    หน้า 1 จาก 1

     
    ไปที่:  
    คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
    คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
    คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
    คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
    คุณไม่สามารถลงคะแนน


    SwiftBlue Theme created by BitByBit
    Powered by phpBB © 2001, 2002 phpBB Group